![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi0UAEMYq5yGyERHTMAj66KRJTZ8BfBbQkFPNlwB1mgMrpGR2R_7P1mEdc9j6IhD5ghFfXiGmNYhTJHgJPfVvnyN7n1aEUUt12giFZ9XVA0YTZqQXwhWzLnUh3_GMDfS-JKBnGLEwoyXj2LM0j6zhyP7REwxcggvPwDclGk9AM__9uP6sSzqq75nR9LNbc/s1600/2NQP-IOH0P-SHAXPZ0-OKOI.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi0UAEMYq5yGyERHTMAj66KRJTZ8BfBbQkFPNlwB1mgMrpGR2R_7P1mEdc9j6IhD5ghFfXiGmNYhTJHgJPfVvnyN7n1aEUUt12giFZ9XVA0YTZqQXwhWzLnUh3_GMDfS-JKBnGLEwoyXj2LM0j6zhyP7REwxcggvPwDclGk9AM__9uP6sSzqq75nR9LNbc/s1600/2NQP-IOH0P-SHAXPZ0-OKOI.jpeg)
เรียกได้ว่าทำแฟนๆแห่ส่งกำลังใจ หลังสำหรับนักร้องสองเสียง เบลล์ นันทิตา นักร้องเพลงดัง ที่ออกมาประกาศเลิกสามี ที่ก่อนหน้านี้ได้แต่งงานกับสามีชาวญี่ปุ่นใช้ชีวิตอยู่ที่รัฐลอสแอนเจลิส สหรัฐอเมริกานานกว่า 5 ปี
ล่าสุด สาวเบลล์ ได้ออกมาประกาศเลิกสามีชาวญี่ปุ่นแล้วเรียบร้อย เหลือเพียงเพื่อนที่ดีต่อกันแล้ว และกำลังจะเดินทางกลับมาอยู่ประเทศไทย โดยเจ้าตัวเปิดเผยว่า
ลดสถานะจากสามีภรรยามาเป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน มันก็ดีไปอีกแบบ เมื่อคนเราไปต่อกันไม่ได้ เราก็ต้องไปตามทางของใครของมัน และทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด ขอบคุณทุกๆ ประสบการณ์ที่เกิดขึ้นในชีวิตค่ะ แล้วเจอกันไทยแลนด์
เบลล์ นันทิตา
เรียบเรียงโดย news.in.th