![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhp4wdKUCKDRtBfinRD4lVOrjMTbJSQanTYg8Nn8ZJ9C5qEJl8mSmI_18xEaSHXKyVJ-qLNRB9_49QkzKS9sr6vok6QjusSBq-IpTuFB7RrQn7h_5tdscLYfNB7lDa2QEavveerUD3aw3nQbRX-fqtDVM8pqHd5YhrWlmUsdkWTF-GMFAhrorHdR86m3co/s1600/2VMZ-LBJVL-PMAMFYS-LFMJ.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhp4wdKUCKDRtBfinRD4lVOrjMTbJSQanTYg8Nn8ZJ9C5qEJl8mSmI_18xEaSHXKyVJ-qLNRB9_49QkzKS9sr6vok6QjusSBq-IpTuFB7RrQn7h_5tdscLYfNB7lDa2QEavveerUD3aw3nQbRX-fqtDVM8pqHd5YhrWlmUsdkWTF-GMFAhrorHdR86m3co/s1600/2VMZ-LBJVL-PMAMFYS-LFMJ.jpeg)
สำหรับการเดินทางมาประเทศไทยของท่านอ้น วัชเรศร วิวัชรวงศ์ โอรสคนที่ 2 ในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ครั้งยังดำรงพระอิสริยยศ สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร สร้างความปลาบปลื้มให้กับคนไทยในครั้งนี้ โดยท่านอ้นเดินออกมาในช่องทางเดินของผู้โดยสารขาเข้าสนามบินนานาชาติสุวรรณภูมิ จ.สมุทรปราการ มีคนไทยไปรอรับ ท่านอ้น ถือกระเป๋ามาเพียงใบเดียว ได้โบกมือทักทายกับคนที่เรียกและเดินเข้ามายกมือไหว้ด้วยใบหน้ายิ้มแย้ม
ทั้งนี้ สำหรับวันที่ 14 ส.ค. มีรายงานว่า ท่านอ้น วัชเรศร วิวัชรวงศ์ และ ท่านอ่อง นายแพทย์จักรีวัชร วิวัชรวงศ์ มีกำหนดการเดินทางกลับยังสหรัฐอเมริกา โดยมีกำหนดเดินทางมายังท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ เวลา 23.00 น. เพื่อออกเดินทางจากท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ ไปยังเมืองนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา ในเวลา 02.50 น. โดยประมาณ
เรียบเรียง มุมข่าว