![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjpo2eKpjviG__OCja3tDTvHuYzs9iQolFFt5Uo8gRuKvbE128cRgBWQ4G7ndgv2cV_nfGhGSmiipw0EbO5GaPX4oyKJvd9k3Mw8OU6xZC74J_wiAbnfzaocJH2FkcO9DP0uFybygl64NTzEunDueiXfgLP9GEioDE_GdFd18GGK0ekknlJvkpbyaYOkhE/s1600/2KOL-RQJTU-SBOOMSY-38V3.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjpo2eKpjviG__OCja3tDTvHuYzs9iQolFFt5Uo8gRuKvbE128cRgBWQ4G7ndgv2cV_nfGhGSmiipw0EbO5GaPX4oyKJvd9k3Mw8OU6xZC74J_wiAbnfzaocJH2FkcO9DP0uFybygl64NTzEunDueiXfgLP9GEioDE_GdFd18GGK0ekknlJvkpbyaYOkhE/s1600/2KOL-RQJTU-SBOOMSY-38V3.png)
เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ผู้ใช้เฟสบุ๊คที่ใช้ชื่อศุภวัฒน์ พันธ์นัทธีร์ได้โพสต์ระบุข้อความว่า ไปซื้อขี้วัว ซื้อฟางที่ฟาร์มวัวนมมาทำแปลงผัก เห็นป้ายหาเสียงตัวเอง ชาวบ้านเขาเอาไปใช้กั้นหมากั้นแมว ก็ยังดีที่ยังมีประโยชน์ เห็นแล้วรู้สึกดี ถึงจะสอบตกก็ยังพอมีประโยชน์อยู่เด้อ 55
โพสต์ดังกล่าว
ภาพดังกล่าว
ท่ามกลางมีชาวโซเชียลต่างเข้ามาแสดงความคิดเห็นกันเป็นจำนวนมาก
เรียบเรียง สยามนิวส์