![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgdwLAYF7-XJLyxkyIOig3SVL3CmD0ESCgoK9JtNm7pF-LfeUHKj8ZHsDwesFbV77G18dUeUKK4V0V6PPzv5BE-hZHRwW9x3dgttlJTs7UmaYK4ZDcc7JypOCSjlxUAdLOXi6eV9l02Y5KeiRJxLZxhiSvNqwLXxrvKumMa1HjM1oe4xT7wCiiVzKV1-dc/s1600/2NSH-IGZAU-AGLYYDO-61HD.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgdwLAYF7-XJLyxkyIOig3SVL3CmD0ESCgoK9JtNm7pF-LfeUHKj8ZHsDwesFbV77G18dUeUKK4V0V6PPzv5BE-hZHRwW9x3dgttlJTs7UmaYK4ZDcc7JypOCSjlxUAdLOXi6eV9l02Y5KeiRJxLZxhiSvNqwLXxrvKumMa1HjM1oe4xT7wCiiVzKV1-dc/s1600/2NSH-IGZAU-AGLYYDO-61HD.jpeg)
วันที่ 26 สิงหาคม 2566 ผู้สื่อรายงานจากวัดศรีทรงธรรมบ้านหนองกล้าหมู่ที่ 6 ต.ดอนหายโศก อ.หนองหาน จ.อุดรธานี ว่า วันนี้ที่ศาลาไอ้ไข่วัดศรีทรงธรรมมีพี่น้องอำเภอสว่างแดนดินจ.สกลนคร เดินทางมาที่วัดศรีทรงธรรมเพื่อกราบไอ้ไข่รุ่นบันดาลทรัพย์หลังจากกราบไหว้ถวายเครื่องไว้และได้ขอโชคลาภกับไอ้ไข่แล้วเข้ากราบไหว้พระอาจารย์เจ้าอาวาสเพื่อขอพรและให้พระอาจารย์ผูกแขนขอความเป็นสิริมงคลให้กับตัวเองและครอบครัว
พี่น้องชาวสกลนครยังบอกกับพระอาจารย์ว่าพึ่งมาวัดนี้ครั้งแรกเนื่องจากทราบข่าวว่าขันน้ำมนต์วัดไอ้ไข่น้ำตาเทียนทำเอาคนที่ชอบเสี่ยงโชคงวดที่ผ่านมาเลขบน 82 ตรงๆเต็มๆ งวดวันที่ 1 กันยายน 2566 นี้ ก็ต้องตามหาขันน้ำมนต์วัดไอ้ไข่รุ่นบันดาลทรัพย์วัดศรีทรงธรรม ทำเอาพี่น้องชาวสกลนครดีใจมากที่เจอตัวเลขในอ่างน้ำมนต์ที่พระอาจารย์ทำไว้ในวันพระที่ผ่านมา มีเลข380,083และ79,76 ยังมีเลขเทวดาแถมให้ด้วย ทำเอาพี่น้องชาวสกลนครปลื้มกับตัวเลขในงวดนี้ พร้อมนำมือถือถ่ายรูปขันน้ำมนต์และเลขเทวดาเก็บไว้เพื่อนำไปเสี่ยงโชค
ข่าวโดย นาริสา หลักทอง ผู้สื่อข่าวสยามนิวส์ จังหวัดอุดรธานี