![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjBQYhH9aI__70syQCr2dYhLYa0uRY8v-SZY4RAWkJ0PRZfNqZu9h78jIAJOfWZECzI5yz0_o9T8uDn80cHlFTd8LdeFXJz9y_PJe0qpCC6xsDicTyzKLJKIHkICpv8bIF5udIQhOfsZmM_FxfY2VeKJU7GIlLzVduRXBo9Y7bC2248UuVPM4XtawCfVIE/s1600/2UIK-M0NQL-SDBV9SY-IVSY.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjBQYhH9aI__70syQCr2dYhLYa0uRY8v-SZY4RAWkJ0PRZfNqZu9h78jIAJOfWZECzI5yz0_o9T8uDn80cHlFTd8LdeFXJz9y_PJe0qpCC6xsDicTyzKLJKIHkICpv8bIF5udIQhOfsZmM_FxfY2VeKJU7GIlLzVduRXBo9Y7bC2248UuVPM4XtawCfVIE/s1600/2UIK-M0NQL-SDBV9SY-IVSY.jpeg)
บรรยากาศลานพระพิฆเนศ อ.บางละมุง ชลบุรี ซึ่งถูกทิ้งให้รกร้างเป็นเวลานาน กลับมาเป็นมีกระแสหลังมีผู้คนไปขอโชคลาภและสมหวัง ประชาชนต่างพากันหาพิกัดไปขอพรกราบไหว้ โดยบริเวณลานพระพิฆเนศเต็มไปด้วยพ่อค้าแม่ค้า รวมถึงแผงลอตเตอรี่กว่า 30 เจ้า
ด้านนายณัฐวุฒิ อายุ 27 ปี เผยว่า ตนมากราบไหว้ขอพร ขอโชคลาภ โดยก่อนหน้านี้ยังไม่มีคนรู้จักมากเท่าไร จนปัจจุบันมีพ่อค้าแม่ค้าต่างพากันหลั่งไหลมาสร้างรายได้ และยังมีคนประสบความสำเร็จจากการมากราบไหว้ ขอพรพระพิฆเนศดังกล่าว
ซึ่งตนมองว่าเป็นเรื่องที่ดี เพราะ ถือว่ามีผู้ใจบุญมาบูรณะให้เป็นสถานที่กราบไหว้ขอพร ดีกว่าปล่อยทิ้งให้รกร้าง ไม่มีคนดูแลเหมือนอดีต