![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjgWd83qTT82J2uGlZiyNUhr4nBh5cgSSWTKWnfC-QSOlHLe67R9ldJA75Iccsrn3HKwtfIg3xlhn1E4VgubcDLwfiECliASh5oc9hsazdhl85m7nplQ68SQEz73Mz1J3fkr9Pzy_vzAjlgx29DzMBAQCWxMAnbYNUp_ORJ-WBy9tU3ZV28I_pSehW1yYw/s1600/2PNB-VZW5Q-BM510GS-EWUR.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjgWd83qTT82J2uGlZiyNUhr4nBh5cgSSWTKWnfC-QSOlHLe67R9ldJA75Iccsrn3HKwtfIg3xlhn1E4VgubcDLwfiECliASh5oc9hsazdhl85m7nplQ68SQEz73Mz1J3fkr9Pzy_vzAjlgx29DzMBAQCWxMAnbYNUp_ORJ-WBy9tU3ZV28I_pSehW1yYw/s1600/2PNB-VZW5Q-BM510GS-EWUR.jpeg)
เมื่อวันที่ 10 ก.ย. น.ส.กานต์จรัส เอียดทองใส นายอำเภอแกลง จ.ระยอง กล่าวว่า ผลการนับคะแนนเลือกตั้งซ่อมเขต 3 จ.ระยอง อย่างไม่เป็นทางการ ขณะนี้นับคะแนนครบแล้ว 207 หน่วย นายพงศธร ศรเพชรนรินทร์ เบอร์ 1 พรรคก้าวไกล ได้คะแนน 39,296 คะแนน ชนะ นพ.บัญญัติ เจตนจันทร์ เบอร์ 2 ที่ได้คะแนน 26,466.คะแนน ส่วนเบอร์ 3 นายเรืองชัย สมบัติภูธร พรรคแรงงานสร้างชาติ ได้คะแนน 881 คะแนน
โดยนายพงศธรชนะหมอบัญญัติถึง 12,830 คะแนน โดยคะแนนครั้งนี้ได้คะแนนมากกว่า นายนครชัย ขุนณรงค์ พรรคก้าวไกล ในการเลือกตั้งที่ผ่านมา ซึ่งนายนครชัยได้รับ 29,034 คะแนน
นายพงศธร เผยว่า ขณะนี้คะแนนที่นับไปแล้วอย่างไม่เป็นทางการ ตนเองมีคะแนนนำคู่แข่งอยู่ ต้องขอขอบคุณทุกคะแนนเสียงที่เลือกตนเอง ทั้งนี้ตนพร้อมทำงาน เพื่อพี่น้องประชาชนเขต3ต่อไป