![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhROgPBAdu_DCCAa5W4a11qFGQtKIVuFCcbZGd0-MJg1PGvQsdnrvchNGDE49X8u7qegCNykxbW1gABhIIddNG0Y0sYwLzh6HR4BCMZxb0MgaOxNmPVEVmaeX8attvZryzaMLdk0-HMV5M-w9t8lMawkP73Rm3mayg2owgXGYbX24sCkaXYMFh22UoTMB-I/s1600/2ASA-AOCBP-UOFVJ7B-GSIZ.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhROgPBAdu_DCCAa5W4a11qFGQtKIVuFCcbZGd0-MJg1PGvQsdnrvchNGDE49X8u7qegCNykxbW1gABhIIddNG0Y0sYwLzh6HR4BCMZxb0MgaOxNmPVEVmaeX8attvZryzaMLdk0-HMV5M-w9t8lMawkP73Rm3mayg2owgXGYbX24sCkaXYMFh22UoTMB-I/s1600/2ASA-AOCBP-UOFVJ7B-GSIZ.jpeg)
วันที่ 19 พฤศจิกายน 2566 ที่ผ่านมา โลกออนไลน์ได้มีการแชร์เรื่องราวของผู้ใช้เฟซบุ๊กรายหนึ่งชื่อAossy P. Satamซึ่งได้โพสต์ภาพและข้อความระบุว่า ยอดกฐินวัดบ้านจานปี 2566 ยอดกฐินวันที่ 19 พ.ย.66 หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ยอด 1,879,939 บาท ขออนุโมทนาบุญสาธุค่ะ
โพสต์ดังกล่าว
หลังจากที่ได้โพสต์ภาพดังกล่าวออกไปต่างมีชาวเน็ตเข้ามาแสดงความคิดเห็นกันเป็นจำนวนมาก
เรียบเรียง สยามนิวส์