![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg3eq8r9-hpH26luJ2mRJxeR3BE_qBlDZcFudfsszXX192kIWoX7C3wdT2T1HcudwESNzs6rC6xaajuW5GrVpLdyFHXxd3G2RS0FujwCvypCMLER2EjUmtwT_nAsQZtAHmQ8c4xYGc7EKeeEKD0aK_QpwjHxbWulxB-4ExWUZClZeCws47SaE10zLnnki1x/s1600/2TGB-DNR1F-MLGA9ZZ-2AUH.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg3eq8r9-hpH26luJ2mRJxeR3BE_qBlDZcFudfsszXX192kIWoX7C3wdT2T1HcudwESNzs6rC6xaajuW5GrVpLdyFHXxd3G2RS0FujwCvypCMLER2EjUmtwT_nAsQZtAHmQ8c4xYGc7EKeeEKD0aK_QpwjHxbWulxB-4ExWUZClZeCws47SaE10zLnnki1x/s1600/2TGB-DNR1F-MLGA9ZZ-2AUH.png)
จากกรณีที่เพจดัง อีกี้ ขยี้ข่าว ได้ออกมาเฉลยประเด็นว่า สรุป! x ใบ้ภาษาอังกฤษแบบตรงตัว ยังมีคนไม่รู้! หน้าที่ x คือมาเฉลย อีเจ๊มอย เรื่องมันจะเป็นไง นั่นคือไม่เกี่ยวกับ x นะคะ หญิงลี ศรีจุมพล เด้อ! สถิติเฉลย x ยัง Win Rate 100% ที่ผ่านมาพลาด แค่หอนที่เลือกทีมผิด นะคะ นะคะ นะคะ บรู้วววส์
ป.ล. ใครที่ไปโยง น้องจ๊ะ แล้วปากไวไปด่าเขา สำนึกให้ทันนะพวก x อย่าตัดสินใครแค่ตาเห็น จง xแบบผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน รู้ให้จริงค่อยพูด! #หญิงลีศรีจุมพล #เจ๊มอย108 #อีกี้ขยี้ข่าว
ล่าสุดหากเข้าไปส่องในเฟสบุ๊คส่วนตัวของหญิงลี นั้น พบว่า ยังไม่ได้เคลื่อนไหวถึงประเด็นดังกล่าว โพสต์เพียงแค่ตนเองรับงานไว้เท่านั้น พร้อมทั้งยังได้ระบุข้อความว่า นักร้องบ้านนอก ขอบคุณแฟนเพลงนะคะ ภาพเมื่อวานงานเลี้ยงลูกค้า ISZUZU บายพาสชลบุรี #คอนเสิร์ต #หญิงลี
โพสต์ดังกล่าว
ส่วนความจริงจะเป็นอย่างไรนั้นคงต้องรอเจ้าตัวออกมาชี้แจงเองอีกครั้งนะคะ
เรียบเรียง สยามนิวส์