![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgqkD9nN-gN2VkzEqlWRNiZWM5QiqBtPzLaphz3RNro4sJU_b2PoRSfPDjya1oYjB0Q96ujBBqCt48bY3ew93LOlZ0FdKhLejMyGVAehCfJWFxpmWmWH7BTzJjxh7l9og4PbSDF7XdUc4K82KlGcxn8_07DRTRqsXJiogPWrm2gImQn3BJwR0MfCfun_pE2/s1600/2BHB-CPPEJ-EOBNHAV-TNJX.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgqkD9nN-gN2VkzEqlWRNiZWM5QiqBtPzLaphz3RNro4sJU_b2PoRSfPDjya1oYjB0Q96ujBBqCt48bY3ew93LOlZ0FdKhLejMyGVAehCfJWFxpmWmWH7BTzJjxh7l9og4PbSDF7XdUc4K82KlGcxn8_07DRTRqsXJiogPWrm2gImQn3BJwR0MfCfun_pE2/s1600/2BHB-CPPEJ-EOBNHAV-TNJX.jpeg)
วันที่ 20 พฤศจิกายน 2566 ที่ผ่านมา เฟซบุ๊ก ศ.ดร.นฤมล ภิญโญสินวัฒน์ ได้โพสต์ภาพพร้อมระบุข้อความว่า ขอแสดงความยินดีกับคุณแม่จิ๊บ ธนพร และครอบครัวพรหมเผ่า ด้วยค่ะ
ทั้งนี้ จิ๊บ ธนพร เพิ่งถ่ายภาพครั้งสุดท้ายตอนที่อุ้มท้อง ก่อนที่จะคลอดออกมา และบุตรคนนี้คือ บุตรคนที่ 8 ของ ร.อ. ธรรมนัส พรหมเผ่า รมว.เกษตรและสหกรณ์
ภาพจาก jarubjubjib
เรียบเรียง สยามนิวส์