![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjUakErQyzItL79BcLTlPrlCmIBbAxGAXlOgLZz-SPQH4Q5zHcOmUzSMv4gUbcDXMyzK-rasYh9plCkm2vsCEdfYDjgjntWNvkYYomwWA1UibAhP2cDOMFA5wxqjwHtrwpJLG_aFGVaBQC2byTGbacvnFflB-nY60MtfPjvWlIP5BJJ8vZaz0GZvc2vKi4X/s1600/2NUH-4OFAS-SGTPZHS-A3OQ.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjUakErQyzItL79BcLTlPrlCmIBbAxGAXlOgLZz-SPQH4Q5zHcOmUzSMv4gUbcDXMyzK-rasYh9plCkm2vsCEdfYDjgjntWNvkYYomwWA1UibAhP2cDOMFA5wxqjwHtrwpJLG_aFGVaBQC2byTGbacvnFflB-nY60MtfPjvWlIP5BJJ8vZaz0GZvc2vKi4X/s1600/2NUH-4OFAS-SGTPZHS-A3OQ.jpeg)
เรียกได้ว่าเป็นเรื่องราวที่ได้รับเสียงชื่นชมในโลกออนไลน์ เมื่อนักร้องดังอย่าง หนุ่ม กะลา หรือ ณพสิน แสงสุวรรณ ได้โพสต์ถึงเรื่องราวที่ตนเองได้เจอมาระหว่างแวะซื้อของข้างทางว่า เรื่องมีอยู่ว่า เจอแม่ลูกคนเก็บขยะอยู่หน้าเซเว่น มีโอกาสได้พูดคุยเรื่องราว คือกำลังจะโดนไล่ออกจากบ้านเช่า ที่ติดค่าเช่าอยู่สองเดือน ติดค่าน้ำค่าไฟ
สามีทำงานหนักจนป่วย ลูก3ขวบ(เด็กต้องนอนดึกเพราะว่าคอยตามแม่ไปเก็บของเก่า) ก็เลยมีโอกาสได้ช่วยเหลือนิดหน่อยครับ เป็นกำลังใจให้ผ่านไปได้นะครับ #สุโขทัย #numkala
เรียบเรียงโดย mumkhao