![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgacts9LxVQsD0QS_U_59UyicV6xBOfxEBLHyDfo-G7y4Go7uDWC3QNA9UURB_iuEmBRlRn-MSu0m0dr4oTDXTqvyW4da4dFVLTJxcEBgbs5sWbV0ymn18oriV74nZCQC_bmtKzrgxoVp8FmVJUKs2LWFxCALM9elnvkjbycIP5vXAuHvo2LUlPRirYoxMz/s1600/2REN-7DBQ0-ONGXNKQ-4UGN.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgacts9LxVQsD0QS_U_59UyicV6xBOfxEBLHyDfo-G7y4Go7uDWC3QNA9UURB_iuEmBRlRn-MSu0m0dr4oTDXTqvyW4da4dFVLTJxcEBgbs5sWbV0ymn18oriV74nZCQC_bmtKzrgxoVp8FmVJUKs2LWFxCALM9elnvkjbycIP5vXAuHvo2LUlPRirYoxMz/s1600/2REN-7DBQ0-ONGXNKQ-4UGN.jpeg)
เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งเรื่องราว ที่ได้รับความสนใจและวิพากษ์วิจารณ์เป็นอย่างมาก ในเฟซบุ๊กเพจ ยโสธร แจ้งข่าว เพื่อนเตือนภัย ได้มีการโพสต์ภาพ ร้านค้าใช้ถังสีมาใส่อาหาร ซึ่งหลายคนต่างกลัวว่าจะมีศาลตกค้างหรือไม่ โดยทางเพจระบุว่า
มักง่ายเกินไปมั้ย? สงสัยว่าทำไมร้านอาหารตามงานวัด ถึงชอบเอาของกินของทานมาบรรจุในกระป๋องสี ร้านขนมเบื้องบางร้านตีครีมกันในกระป๋องสีนี้เลย มันจะไม่มีสารตกค้างปนเปื้อนในอาหารเหรอครับ เพราะลำพังพลาสติกปกติ ที่ไม่ได้ผลิตเพื่อบรรจุอาหาร ก็ห้ามมาใช้กับอาหารอยู่แล้ว แต่นี่มันกระป๋องใส่สีทาบ้าน! ถ้าลูกค้าคนไหนเจอร้านที่ด้อยค่ากับคุณขนาดนี้ แนะนำอย่าไปอุดหนุนนะครับ คุณภาพชีวิตของเราไม่ได้ย่ำแย่ ขนาดที่มันต้องนั่งกินอาหารที่ปรุงมาในภาชนะแบบนี้
โพสต์ดังกล่าว
เรียบเรียงโดย mumkhao