![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiswsd5t5XqWE2JLrr9ZXlCRuVJESC7VcNvQK-QbC2NLZQyepsKNuvVrL5tUwJDIh09R5P7SCf_RW0Glrf_DgxgmG2LrklfEurijQqUERx9_I0hSUeuutSlshqnUMlX7gsGGvcLihIAWRELYE1bM1mviNAruL18DSy97roTwWeOdmRheNoYbF8q_Sq95vw/s1600/1.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiswsd5t5XqWE2JLrr9ZXlCRuVJESC7VcNvQK-QbC2NLZQyepsKNuvVrL5tUwJDIh09R5P7SCf_RW0Glrf_DgxgmG2LrklfEurijQqUERx9_I0hSUeuutSlshqnUMlX7gsGGvcLihIAWRELYE1bM1mviNAruL18DSy97roTwWeOdmRheNoYbF8q_Sq95vw/s1600/1.jpg)
เบส รักษ์วนีย์ คำสิงห์ เปิดหมดเปลือก เรื่องความสัมพันธ์กับ แพททริค ปวริศ กับประเด็นอัลฟอลโล่ IG รับเป็นการจบกันที่ไม่ดี
โดยเปิดเผยผ่านรายการ แฉ ว่า
กับพี่แพททริค คือ ก็เป็นคนคุยกัน พี่เขามาจีบหนู รู้จักกันเพราะไปถ่ายยูทูป
ส่วนสาเหตุที่วันนี้ไม่ได้มารายการด้วยกัน คือจริงๆ ทางรายการแฉติดต่อแค่เบส แต่เบสเลยไปบอกพี่แพททริคว่า พี่อยากไปออกรายการแฉไหม พี่แพททริคเขาก็ยินดี แต่ว่าวันนี้ที่ไม่มา ก็เพราะว่า มันไม่ได้ไปกันต่อแค่นั้นสรุปตอนนี้เป็นการจบกันไม่ดี ถ้าถามว่าเขาไปคุยกับคนอื่นใช่ไหม ก็ไม่รู้ แต่พอไปได้ยินที่เขาคุยกับเรา แล้วมันฟังแล้วมันรู้สึกไม่ดีจริงๆ ปกติถ้าเลิกกันแบบดีๆ เราก็ยังฟอลกันปกติ แต่ถ้าเลิกกันไม่ดี เราจะอัลฟอล จะบล็อกไปเลยทันที ตอนนี้เลยย้ำโสดสนิท !!
นอกจากนี้ เบส ยังทิ้งทายด้วยการยกมือขอโทษแฟนๆ พร้อมบอกว่า อย่าไปด่าพี่เขาเลย ถ้าจะด่าให้มาด่าเบส เพราะมีประสบการณ์มาแล้วเรื่องความรักจากครั้งก่อนๆมาแล้วแต่ยังปล่อยให้เรื่องราวเกิดขึ้น ปล่อยให้แฟนๆจับจิ้น จนมาถึงจุดนี้ สัญญาว่าถ้ามีความรักครั้งใหม่จะเก็บเงียบๆแล้ว