![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiu6nW2f1IHH4u83LAPFHAQGhaH05vx9ZY_VemjOLwEzULVhhgubeA4tjgxKOH8RwrJKFcOAVZh4IcFHhmFSQmCc1XT8L-dAGYDzJJdtfk9UqdvoiFoaU4YfOXoAiZ0vKdHqFBQv1tXN04Q4TVrZ61YJHN9oVGx5Ck7Swjj4uZhSxjWaPtWYyXUqAVy8b8/s1600/2GBP-RVSK2-XGSWH2Q-YMPK.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiu6nW2f1IHH4u83LAPFHAQGhaH05vx9ZY_VemjOLwEzULVhhgubeA4tjgxKOH8RwrJKFcOAVZh4IcFHhmFSQmCc1XT8L-dAGYDzJJdtfk9UqdvoiFoaU4YfOXoAiZ0vKdHqFBQv1tXN04Q4TVrZ61YJHN9oVGx5Ck7Swjj4uZhSxjWaPtWYyXUqAVy8b8/s1600/2GBP-RVSK2-XGSWH2Q-YMPK.jpeg)
เมื่อเวลา 10.32 น.วันที่ 29 ธ.ค. 2566 ร.ต.อ.มารุต ชินทะนา รอง สว.(สอบสวน) สภ.ภูเขียว รับแจ้งหลังเกิดอุบัติเหตุหวิดสยองหมู่จากรถทัวร์โดยสาร ภูกระดึงทัวร์ขับพาผู้โดยสารมาเต็มคันรวมกว่า 50 ชีวิต เพื่อไปส่งที่ จ.เลย และขับมาดีๆ เกิดขับไปพุ่งชนรถที่จอดอยู่ริมข้างทางในตำบลผักปัง อำเภอภูเขียว จังหวัดชัยภูมิ ได้รับความเสียหายไปหลายคัน ซึ่งเหตุเกิดเมื่อช่วงเช้าวานนี้ที่ผ่านมา และมีภาพจากวงจรปิดจับภาพขณะเกิดอุบัติเหตุดังกล่าวไว้ได้
ซึ่งมี นายอภิชาติ โชคเจริญ อายุ 51 ปี มีภูมิลำเนาอยู่หมู่ 1 ตำบลบ้านยาง อำเภอเกษตรสมบูรณ์ จังหวัดชัยภูมิ เป็นเจ้าของรถยนต์ที่จอดไว้ริมทางได้รับความเสียหาย จากเหตุมีรถทัวร์พาผู้โดยสารมาเต็มคันกว่า 50 ชีวิต ครั้งนี้ที่ขับมาอยู่ดีๆ ได้ขับมาชนท้ายรถกระบะ และมีรถยนต์ที่จอดรอซ่อมอยู่หน้าอู่โกมล ได้รับความเสียหายอีก 3 คันรวด ซึ่งมี นายพีระพงษ์ กันตะบุตร อายุ 42 ปี เลขที่ 702 หมู่ 2 ตำบลผักปัง อำเภอภูเขียว จังหวัดชัยภูมิ เป็นเจ้าของอู่ เป็นผู้ที่ได้รับความเสียหายและเข้าแจ้งความในครั้งนี้