![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgkv91S0AA6voxyayjAD5iBQ4zQBXKvTnbojvdngw7gI68PPkIjzB1dGHnHov8yvkv0FalKcp8jS4Q1lkYIqhJVttzgwiVXzBI1uIxZgqdodSsig7E6_0-TqCJevi5GtCKByNXHJe_AC3hH20wsa9HpSdUWRqKru1EhGzsGkmQWCPzslBuLP2BWFj_xVMs/s1600/1.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgkv91S0AA6voxyayjAD5iBQ4zQBXKvTnbojvdngw7gI68PPkIjzB1dGHnHov8yvkv0FalKcp8jS4Q1lkYIqhJVttzgwiVXzBI1uIxZgqdodSsig7E6_0-TqCJevi5GtCKByNXHJe_AC3hH20wsa9HpSdUWRqKru1EhGzsGkmQWCPzslBuLP2BWFj_xVMs/s1600/1.png)
ไม่แคร์สายตาคนมอง!‘เบนซ์ ปุณยาพร’ เล่นใหญ่ใส่ชุดคลุมอาบน้ำเล่นสกีลุยหิมะ
เป็นอีกหนึ่งดาราสาวที่มีคอนเทนต์คอนใจแปลกใหม่ให้ได้ติดตามกันตลอด สำหรับ เบนซ์ ปุณยาพร ยิ่งล่าสุดกับทริปเที่ยวต่างประเทศกับว่าที่สามีนักธุรกิจ แก๊ป วิทนาถ วรรธนะกุล พบว่าทั้งคู่อยู่ที่ประเทศออสเตรียแต่ที่เป็นกระแสฮือฮา เพราะทริปนี้สาวเบนซ์เล่นใหญ่ในชุดคลุมอาบน้ำออกมาเล่นสกีท้าอุณหภูมิติดลบยั่วๆ คู่กับแฟนหนุ่ม พร้อมแคปชั่นว่า ..เสิร์ฟกาแฟตอนเช้าให้ท่านประธาน #เธอคือกาแฟในตอนเช้า…ใครเห็นภาพต่างก็บอกว่าหนาวแทนจริงๆ
เบนซ์ ปุณยาพร เข้าสู่วงการบันเทิงจากการเข้าร่วมประกวด ดัชชี่บอยแอนด์เกิร์ล ปี ค.ศ. 2004 ได้รับรองชนะเลิศอันดับ 1 หลังจากนั้นก็ได้เข้าวงการบันเทิงอย่างเต็มตัวจากการเป็นนักแสดงในสังกัดช่อง 7 โดยปัจจุบันเธอเป็นนักแสดงอิสระเบนซ์ ปุณยาพร เกิดในครอบครัวที่ทำงานเกี่ยวกับการศึกษา โดยพ่อของเธอเป็นผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลแสงทองส่วนคุณแม่เป็นครูสอนวิชาภาษาไทย และนอกจากนั้น เบนซ์ ปุณยาพร เองเคยดูแลเรื่องการบริหารจัดการ เสนอหลักสูตรการสอน และที่สำคัญเป็นคนออกแบบชุดนักเรียนของโรงเรียนแห่งนี้อีกด้วยนอกจากการเป็นนักแสดงแล้ว เบนซ์ ปุณยาพร ยังมีธุรกิจส่วนตัวที่ไปได้ดีอีกต่างหาก โดยเธอเป็นเจ้าของแบรนด์ Bevil รองเท้าส้นสูง และกิจการ กุ้งเผาแอทโฮม จัดส่งถึงที่