![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhEFeyUbL20gFE0AG4_wXsOV3O9dAFBsZnauzxrRpZmJXxdIDPKfwXyqVyNf8uREM3J2Wo8Jk8PK5I6uC2cB30oV0Zld3UB36Gg2Kg9-XqdVOj5OqBzsEFbhEKHkoTPNrF0ZeH1nGUV7jnIzuzO5KQlXJMbKXFCYpGmKYim8XI34fXAGP-2V7fgKAo0-FEk/s1600/2CDI-IEZPU-EVWYAUD-YH0P.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhEFeyUbL20gFE0AG4_wXsOV3O9dAFBsZnauzxrRpZmJXxdIDPKfwXyqVyNf8uREM3J2Wo8Jk8PK5I6uC2cB30oV0Zld3UB36Gg2Kg9-XqdVOj5OqBzsEFbhEKHkoTPNrF0ZeH1nGUV7jnIzuzO5KQlXJMbKXFCYpGmKYim8XI34fXAGP-2V7fgKAo0-FEk/s1600/2CDI-IEZPU-EVWYAUD-YH0P.jpeg)
วันที่ 3 ธันวาคม 2566สำนักข่าวดังรายงานว่า ท่านอ้น วัชเรศร วิวัชรวงศ์ มีกำหนดการเดินทางมายังประเทศไทย โดยเดินทางจากสหรัฐอเมริกามาถึงประเทศไทย ในวันที่ 4 ธ.ค. 2566 ซึ่งการเดินทางครั้งนี้ได้รับการยืนยันว่า เป็นการเดินทางมาเป็นการส่วนตัว และถือเป็นการเดินทางมาประเทศไทยเป็นครั้งที่สอง
ทั้งนี้ ก่อนหน้านี้เมื่อวันที่ 7 สิงหาคม 2566 ที่ผ่านมา ท่านอ้น ได้เดินทางกลับมาประเทศไทยเรียกว่าเป็นครั้งแรกในรอบ 27 ปีเลยด็ว่าได้ โดยท่านอ้นได้ใช้เวลาในการทำกิจกรรมต่างๆอยู่ในประเทศไทยประมาณ 7 - 8 วันเลยทีเดียว ซึ่งต่อมาวันที่ 13 สิงหาคม 2566 ท่านอ่อง นายแพทย์จักรีวัชร วิวัชรวงศ์ ได้เดินทางมาถึงประเทศไทยครั้งแรกเช่นกัน และเดินทางกลับไปสหรัฐอเมริกาพร้อมกันใน วันที่ 14 ส.ค. 2566
ข้อมูลdailynews