![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi8_Gd3USep55GGUTT0vbMX108mff5GvQydbuI8YctS-VDgQ7M9mo8KmB-morcfk4jQmWaenwk3aUh0PxyjjPWpBqp7DjK8pwXsTKHJ7OfhvqFqOVHUhBo_gFVnLjVtIujJ93z6nE45uF0iQo3ePGzJkEZVchCs4TRSzNXWpaz16-_nPBX7AZjl5zoS-XE/s1600/2WIA-SMBWL-WXVSFEA-WG2H.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi8_Gd3USep55GGUTT0vbMX108mff5GvQydbuI8YctS-VDgQ7M9mo8KmB-morcfk4jQmWaenwk3aUh0PxyjjPWpBqp7DjK8pwXsTKHJ7OfhvqFqOVHUhBo_gFVnLjVtIujJ93z6nE45uF0iQo3ePGzJkEZVchCs4TRSzNXWpaz16-_nPBX7AZjl5zoS-XE/s1600/2WIA-SMBWL-WXVSFEA-WG2H.png)
เมื่อวันที่20 ธ.ค. 66 ผู้ใช้เฟซบุ๊กรายหนึ่ง โพสต์แจ้งเตือนในกลุ่มข่าวถึงชาวรังสิตโดยเธอได้แนบภาพจากกล้องวงจรปิดพร้อมคำอธิบายระบุว่า “เตือนภัย เหตุเกิดที่ เอกธานี สุขขี2 ผู้ชายคนนี้ จะเดินขึ้นตามตึก เคาะห้องไปเรื่อย เดินดูไปทั่วๆ...ห้องไหนไม่ล็อกประตูก็จะเปิดเข้าไป ถ้ามีคนอยู่ก็จะถามหาคนชื่อนั้นชื่อนี้ แล้วเดินออกไป ห้องไหนล็อก ก็จะพยายามใช้กุญแจผีไขเข้าไป ตอนนี้มีผู้เสียหายได้ไปแจ้งความไว้แล้ว ใครที่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ หรือ คุ้นๆเคยเห็นผู้ชายคนนี้ ช่วยๆ กันแจ้งหน่อยนะคะ
โพสต์ดังกล่าวมีสมาชิกกลุ่มเข้ามาแสดงความเป็นห่วง และเข้ามาเล่าเหตุที่ตนเองเจอคล้ายๆ กับในโพสต์ดังกล่าว เช่น หญิงคนหนึ่งที่อยู่หอพักแถวซอยรังสิต-นครนายก ซอย 2 ก็พบชายมาไล่เคาะห้องและพยายามจะบิดลูกบิดเปิดประตูเข้าห้องเหมือนกัน แต่เธอได้ยินและถามไปก่อนว่้าเป็นใคร มาทำไม ทางบุคคลปริศนาตอบกลับมาว่าจะมาขอแลกเงิน แล้วก็หายไป หรือชายคนหนึ่งเข้ามาบอกว่าเมื่อคืนที่ผ่านมาเจอชายลักษณะคล้ายกันมาเคาะห้องที่แฟลตเช่นกัน