![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiqpHyo50myqbMdomfVP0CPBHRyvHWFFAFUVKH50t3wUVy-mGDNL_8yXYz42kvo4jurYN5vh1OqKfu15rXa0cJlVvEKbUbDoWvMu0bRb9bbky-rL_GgLvfrSQWXisiESBgDHZB6BqUjNQ30uGpG5OBfZH6_Q4k9Ht8A7qJPVM8DN5pY07SwtZj5WAhMiIs/s1600/2DMR-WE0I6-S8T8ACC-APAM.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiqpHyo50myqbMdomfVP0CPBHRyvHWFFAFUVKH50t3wUVy-mGDNL_8yXYz42kvo4jurYN5vh1OqKfu15rXa0cJlVvEKbUbDoWvMu0bRb9bbky-rL_GgLvfrSQWXisiESBgDHZB6BqUjNQ30uGpG5OBfZH6_Q4k9Ht8A7qJPVM8DN5pY07SwtZj5WAhMiIs/s1600/2DMR-WE0I6-S8T8ACC-APAM.jpeg)
จากกรณีที่น้องภูผา หายจากบ้านไปเมื่อช่วงเที่ยงของวันที่ 28 ธันวาคม 66 ที่ผ่านมา ผู้นำชุมชนและ ชาวบ้านทำการรวมตัวที่บ้านน้อง พร้อมกับกู้ภัยพรหมธรรมสีคิ้ว และจะทำการค้นหาน้อง ชาวบ้านและสุนัขทหาร และกู้ภัยพรหมธรรมสีคิ้ว ได้ทำการช่วยกันตามหาน้องภูผา บริเวณ หาในป่าทางทิศตะวันออกของหมู่บ้าน ก็ยังและให้ทีมนักประดาน้ำ ช่วยค้นหาในบ่อน้ำในพื้นที่ ก็ยังไม่พบวี่แววของน้องภูผา
ล่าสุดวันนี้ (29 ธันวาคม 66) ทางเฟซบุ๊กเพทีม ข่าว-ภาพ อำเภอสีคิ้วได้มีการรายงานว่า 20.25 น. รับแจ้งเจอน้องแล้วนะครับเสียชีวิตอยู่ในคลอง ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
ยืนยีน เป็นน้องภูผา ที่หายตัวไปจากบ้าน พบน้องอยู่ คลอง ใกล้เคียงกับที่บ้านน้อง ประมาณ 100 เมตร (ไม่ใช่คลองที่หาเมื่อคืน) ช่วงนี้เจ้าหน้าที่ตำรวจสภ. สีคิ้ว กันพื้นที่ เจอน้องช่วงเวลา 20.30 น. #ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ