![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhMAMoRKTJ_SajQk4p1sZpojt8WfxXvpk5bpjsVHIu2VEt6dHe2q30g0wV7AOMKt2_gxoIFpr7AZtESGN5V9sGxcdPm-aX9jIt20R_S3K11KOPfsZqLi5kg7rEtXxrN6nAko6ofUDWeSjvwtIv_QbdWxwXPIluqRUzY6nZl6kCnUEEqjxN0jrUVbR0fdR8/s1600/2TBH-PI0O2-FNTMXGO-ULPG.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhMAMoRKTJ_SajQk4p1sZpojt8WfxXvpk5bpjsVHIu2VEt6dHe2q30g0wV7AOMKt2_gxoIFpr7AZtESGN5V9sGxcdPm-aX9jIt20R_S3K11KOPfsZqLi5kg7rEtXxrN6nAko6ofUDWeSjvwtIv_QbdWxwXPIluqRUzY6nZl6kCnUEEqjxN0jrUVbR0fdR8/s1600/2TBH-PI0O2-FNTMXGO-ULPG.jpeg)
เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งเรื่องราวดีๆ ที่มักจะถูกพูดถึงกันทุกปี ที่หมู่บ้านภัสสร 1 และหมู่บ้านภัสสร 2 ต.คลองสาม อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี บรรดาลูกบ้านยังคงประเพณีมอบของขวัญให้เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัย (รปภ.) ช่าง และคนงานที่ช่วยดูแลดูแลลูกบ้านเป็นอย่างดีเป็นการสวัสดีปีใหม่ 2567 เหมือนที่เคยทำต่อเนื่องมาหลาย ๆ ปี
กล่องของขวัญถูกนำมาไว้จำนวนมาก ซึ่งแต่ล่ะกล่องจะเขียนบ้านเลขที่ติดเอาไว้ด้วย นอกจากนี้ก็ยังมีเงินสดที่ลูกบ้านนำมามอบให้กับเจ้าหน้าที่รปภ. อีกด้วย