![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh2StF8qYlF4d7FOZ95nFTPi64fj3lXgyi-CBjcWhKg1PSlkxvbbX2yMpxxEr3WmG9gcE6UvXT2gHSbviefB4OvxhlFjuNUIAfQJ77q7l0oTKYJ0fEhAfBhEVeYobolDwHTBArTbKbhFseBACWJhrj4HdLEjn0tyG_h-V35vn2FFn9l0cqP3QdDReVMXgg/s1600/2SCN-NT7HQ-43STP82-ID7L.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh2StF8qYlF4d7FOZ95nFTPi64fj3lXgyi-CBjcWhKg1PSlkxvbbX2yMpxxEr3WmG9gcE6UvXT2gHSbviefB4OvxhlFjuNUIAfQJ77q7l0oTKYJ0fEhAfBhEVeYobolDwHTBArTbKbhFseBACWJhrj4HdLEjn0tyG_h-V35vn2FFn9l0cqP3QdDReVMXgg/s1600/2SCN-NT7HQ-43STP82-ID7L.jpeg)
เรียกได้ว่าทำเอาหลายๆคนนั่งไม่ติด หลังหมอดูชื่อดังอย่าง ซินแส เป็นหนึ่ง วงษ์ภูดร ได้เปิด 2 ปีนักษัตร ที่ต้องระวัง 2 เดือนสุดท้ายของปี พูดไม่คิด ชีวิตอาจพัง ต้องมีสติ ไม่ประมาท อาจเกิดการทะเลาะวิวาท เป็นเรื่องเป็นราวจนต้องขอขมา ทำให้เกิดคำว่า ทำไมก่อนทำก่อนพูดถึงไม่คิด ช่วงสิ้นปี ต้องระวังคำพูดไว้ได้แก่
เถาะ มีนิสัยบอบบางทางอารมณ์ มะโรง มีความเป็นผู้นำ