![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEikOPgxRk_MgsgBVnv-QYhFtgFJBTrVh9w-XT9UUYS-CWAW40q8DkmL8uXyGtwBk7hwcD3bRf1L6ET85d36SjxeFSYgJb4Yn9C0gl5VA4iB3OZZGV2_ySd5uAU3lpryTzI337QWKNCKyHIdz_0nOsw4F4UehqiiUHSBT_O6CgNb6dRege3GxI5heJG0_Yf8/s1600/2NWW-BH9MB-ESGWMIO-I0UE.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEikOPgxRk_MgsgBVnv-QYhFtgFJBTrVh9w-XT9UUYS-CWAW40q8DkmL8uXyGtwBk7hwcD3bRf1L6ET85d36SjxeFSYgJb4Yn9C0gl5VA4iB3OZZGV2_ySd5uAU3lpryTzI337QWKNCKyHIdz_0nOsw4F4UehqiiUHSBT_O6CgNb6dRege3GxI5heJG0_Yf8/s1600/2NWW-BH9MB-ESGWMIO-I0UE.png)
ท่านอ้น วัชเรศร วิวัชรวงศ์ โอรสในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ เดินทางมาประเทศไทยเป็นครั้งที่ 2 ในรอบปี โดยท่านอ้น เดินทางมาเป็นการส่วนตัว ตั้งใจร่วมทำกิจกรรมน้อมรำลึกพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร และทำกิจกรรมเนื่องในวันพ่อ 5 ธันวาคม รวมถึงเดินทางท่องเที่ยวตามจังหวัดต่าง ๆ โดยจะไปแบบเรียบง่าย โดยมีกำหนดการจะอยู่ประเทศไทยนาน 14 วัน หรือประมาณ 2 สัปดาห์นั้น
ล่าสุดเมื่อวันที่ 11 ธันวาคม 2566 เฟสบุ๊ค Vacharaesorn Vivacharawongse ได้เผยข้อความระบุว่า เป็นครั้งแรกในชีวิต ซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาล #ขอให้โชคดี #มาลุ้นด้วยกัน