![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj0-r3VetxrL3PlBhnuoAy0zx88SZ1s-DuRcqa8jNwIUAQ4YT5afzUd_MKl9NKmpMDlAG_lYhj5TiMr3jru3PeJdXvg8HSHntzNibR43rAHN_lh-hOqXDhqhOBageba4Moe5eX0whQLAPfUVcgqb4XtOvjcaI9JR-zGW0TWKdmTucmslif9GWbyLeVPqUc/s1600/2NPV-WWWMB-61VWK58-LEHQ.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj0-r3VetxrL3PlBhnuoAy0zx88SZ1s-DuRcqa8jNwIUAQ4YT5afzUd_MKl9NKmpMDlAG_lYhj5TiMr3jru3PeJdXvg8HSHntzNibR43rAHN_lh-hOqXDhqhOBageba4Moe5eX0whQLAPfUVcgqb4XtOvjcaI9JR-zGW0TWKdmTucmslif9GWbyLeVPqUc/s1600/2NPV-WWWMB-61VWK58-LEHQ.jpeg)
วันที่ 7 ม.ค.67เกิดเหตุคนผูกคอตายในแคมป์คนงาน บ้านหัวควน ต.กมลา อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต ที่เกิดเหตุ พบศพหญิงสาวชาวเมียนมาอายุ 19 ปี นอนเสียชีวิตอยู่บนพื้น สวมเสื้อยืดคอกลมสีดำ ใส่กางเกงขาสั้นลายขาวดำ บริเวณลำคอมีร่องรอยโดนรัดด้วยลวด โดยมีพ่อและแม่ร้องไห้อยู่ข้างๆ
นอกจากนี้ข้างศพยังพบเส้นลวด ยาวประมาณ 90 ซม. หนาประมาณ 0.5 ซม. ตกอยู่ข้างศพ และมีเก้าอี้ที่คาดว่าผู้ตายใช้เหยียบขึ้นไปล้มอยู่ใกล้กัน เบื้องต้นแพทย์ไม่พบร่อยรอยจากการโดนทำร้าย พบเพียงรอยช้ำเลือดเป็นเส้นยาวรอบคอของศพ นอกจากนี้ที่แขนของผู้เสียชีวิตยังมีร่องรอยการกรีดแขนลักษณะเหมือนเคยทำร้ายตนเองมาก่อนหน้านี้แล้ว
ทางด้านพ่อและแม่ของผู้เสียชีวิต เผยว่า ตนเองออกไปทำงานตั้งแต่ 07.00 น. ในช่วงเที่ยงประมาณ 12.30 น. ได้โทรมาหาลูกสาว 1 ครั้ง แต่ไม่รับสาย จนเวลาเลิกงาน 20.00 น. ได้กลับมายังที่พัก เมื่อเปิดประตูเข้ามาพบภาพแทบช็อกเห็นลูกสาวแขวนคอกับขื่อเหล็กเสียชีวิตแล้ว ตนเองตกใจจึงได้รีบเข้าไปช่วยนำร่างของลูกสาวลงมา
ตนเองไม่ติดใจสาเหตุการเสียชีวิตและเข้าใจว่าลูกทำด้วยตนเอง เนื่องจากลูกสาวมักเป็นคนใจร้อน ต้องได้ดังใจ ก่อนเกิดเหตุอยากได้เครื่องสำอางราคาแพง แต่ตนเองไม่มีเงินให้ลูกสาวไปซื้อ ทำให้ลูกสาวน้อยใจมาหลายวันแล้ว จึงตัดสินใจลงมือผูกคอตายเพื่อประชดพ่อแม่
เรียบเรียง มุมข่าว