![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj97N4da6zIPORcseE3KFqbFMludgcGRaPKpv6C3IcPhpCGha7Mebs0MepkLa9_aldjsxNa9ZahqgVPyPOMB05eBXyHjdL1POWD4T5m-29FlCVwdl1Hk3c3Ii31x0Pe6d4W4Y4UAG1KvCYuJIMU2J-omFja28foZIBGfrLBjJJ5RF7cTvreuYsYV4xz2so/s1600/2GSJ-PEBQT-SFDRXLG-I3OG.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj97N4da6zIPORcseE3KFqbFMludgcGRaPKpv6C3IcPhpCGha7Mebs0MepkLa9_aldjsxNa9ZahqgVPyPOMB05eBXyHjdL1POWD4T5m-29FlCVwdl1Hk3c3Ii31x0Pe6d4W4Y4UAG1KvCYuJIMU2J-omFja28foZIBGfrLBjJJ5RF7cTvreuYsYV4xz2so/s1600/2GSJ-PEBQT-SFDRXLG-I3OG.png)
เกิดเหตุนักเรียนหญิงชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 โรงเรียนแห่งหนึ่งในจังหวัดระยอง กระโดดตึกชั้น 3 อาคารจอดรถโรงแรมตกลงมาอาการสหัส เหตุเกิดมื่อซักครู่ที่ผ่านมา เจ้าหน้าที่กู้ภัยมูลนิธิสว่างพรกุศลระยอง รับแจ้งเหตุ มีเด็กนักเรียนหญิงชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 โรงเรียนแห่งหนึ่งในตัวเมืองระยองกระโดดตึกอาคารจอดรถชั้น3 สูงประมาณ 15 เมตร ของโรงแห่งหนึ่ง ตกลงมาบาดเจ็บสาหัส
หลังเกิดเหตุครูและนักเรียน รวมทั้งผู้บริหารโรงเรียนเดินทางมาที่เกิดเหตุ และแจ้งเจ้าหน้าที่กู้ภัยมาให้ความช่วยเหลือเบื้องต้น พร้อมกับขอสนับสนุนรถพยาบาลฉุกเฉิน และเจ้าหน้าที่พยาบาลโรงระยอง แต่เนื่องจากอาการของเด็กนักเรียนหญิงสาหัสเจ้าหน้าที่กู้ภัย จึงขอสนับสนุนรถพยาบาลฉุกเฉิน และเจ้าหน้าที่พยาบาลโรงพยาบาลระยอง มาช่วยเหลือและนำส่งโรงพยาบาลระยอง
เบื้องต้นผู้บริหารโรงเรียน ยังไม่ทราบสาเหตุแรงจูงใจ ที่เด็กนักเรียนหญิงคนดังกล่าวมาก่อเหตุกระโดดตึกชั้น 3 ที่จอดรถของโรงแรม ซึ่งทางโรงเรียนจะสอบถามเพื่อนร่วมชั้นเรียนเพื่อหาสาเหตุ ล่าสุดอาการของเด็กนักเรียนหญิงปลอดภัยแล้ว
ทีมข่าวสยามนิวส์ จังหวัดระยอง รายงาน