![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjnILXtMXQC8fjl2YyqzlKB2R4jvAC7PLesmWDEkVHNei7vuKecjlvdfKHQWTNQYrP6UaNu1ADAnts-ioK1HVrV7draCgnynSxz5yDasn6m2KTjfgQ8EyJ96ww4Nf09JwlvyjShzxJCiVnwBl8FpQNMP1YkYZ9GziyCSPJ23sJTMebglndiytrOYevlFfo/s1600/2YYV-6LYXN-TDYGQ3P-ELYN.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjnILXtMXQC8fjl2YyqzlKB2R4jvAC7PLesmWDEkVHNei7vuKecjlvdfKHQWTNQYrP6UaNu1ADAnts-ioK1HVrV7draCgnynSxz5yDasn6m2KTjfgQ8EyJ96ww4Nf09JwlvyjShzxJCiVnwBl8FpQNMP1YkYZ9GziyCSPJ23sJTMebglndiytrOYevlFfo/s1600/2YYV-6LYXN-TDYGQ3P-ELYN.png)
เรียกได้ว่า ทำเอาเป็นที่ฮือฮาอย่างมาก ว่าทางช่อง7 เกิดอะไรขึ้น ซึ่งก่อนหน้านั้นก็มีผู้ประกาศข่าวออกจากช่องไปแล้ว อย่างเช่น อย่าง ทิน โชคกมลกิจ ก็ได้ลาออกไปก่อนหน้าแล้วเช่นกัน
ล่าสุด ทางเพจDara7_pantip ได้ออกมาเผยอีกว่า คุณปุ้ย รสริน ได้ลาออกแล้ว! ไม่ได้อ่านข่าว “เช้านี้ที่หมอชิต” แล้ว
เนื่องจาก แฟนๆถามหาผู้ประกาศข่าวสาว “ปุ้ยรสริน” ว่าหายไปไหน แล้วก็มีแฟนๆมาถามข่าวคราวทางไอจีส่วนตัวของเธอว่าหายไปไหน ทำไมไม่ได้อ่านข่าวเช้าแล้ว เธอจึงตอบว่า “ออกแล้วค่ะ” นอกจากนั้นแฟนๆยังถามว่าออกไปช่องไหน เธอจึงตอบกลับว่า “เดี๋ยวบอกนะคะ
เรียบเรียง news.in.th