![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi8iRPcWYoZnr13Mgcq9ilq3Py-saLNBNu2I0QDoyTvm-RRVIOhXMDbUlowITpA3mT5igS9vy67VjJuiHWoimKTvZvOqsIGrUzGcKizUWCApqY7HE3R0su7h66To_apKBSXH244vw6YiSpVdajWZZ1olOssJTewBlGwgAeuFv0_AGhP9Yw-nMHaSCN7OWk/s1600/2UJJ-YKW25-DGQCIH9-KEGX.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi8iRPcWYoZnr13Mgcq9ilq3Py-saLNBNu2I0QDoyTvm-RRVIOhXMDbUlowITpA3mT5igS9vy67VjJuiHWoimKTvZvOqsIGrUzGcKizUWCApqY7HE3R0su7h66To_apKBSXH244vw6YiSpVdajWZZ1olOssJTewBlGwgAeuFv0_AGhP9Yw-nMHaSCN7OWk/s1600/2UJJ-YKW25-DGQCIH9-KEGX.jpeg)
จากกรณีของนักร้องสาว กระต่าย พรรณนิภา ได้ประกาศเลิกราแยกทางกับ สามีคือ ครูไพบูลย์ แสงเดือน เป็นที่เรียบร้อยแล้ว โดยขอทำหน้าที่พ่อและแม่ของลูกเท่านั้น ท่ามกลางกำลังใจจากแฟนคลับ และเสียงวิพากษ์วิจารณ์ ต่างๆ นานา
ล่าสุดเอ๋ มิรา ชลวิรัลวานิศร์อดีตภรรยาสาวของ ครูไพบูลย์ ที่เคยมีเรื่องฟ้องร้องกันมาก่อน ได้โพสต์ภาพของตัวเองขณะที่นั่งยิ้มสดชื่น พร้อมกับข้อความระบุว่า คำตอบของหัวใจ อยู่ในรอยยิ้มเราไปหมดแล้วนะ
เรียบเรียง มุมข่าว