![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjdRhEgc612rDReVdLBaLRZ_WdgAFdMTjUVTPQUEyMfmCulpR7Bl4JCugONULoSeZhj5p08AKStwJHj59YdtdaJtj4FPPo4icQ7Easj6G5slKxgLP7594Adq6J_C1d436L1zeGA0GO-q1NWqR0OzlLkDwMl7oASWVcRs1LFl51WnECMw3vag8qU0rp2sXk/s1600/2IUY-OEHMH-8C5MNBR-MAEY.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjdRhEgc612rDReVdLBaLRZ_WdgAFdMTjUVTPQUEyMfmCulpR7Bl4JCugONULoSeZhj5p08AKStwJHj59YdtdaJtj4FPPo4icQ7Easj6G5slKxgLP7594Adq6J_C1d436L1zeGA0GO-q1NWqR0OzlLkDwMl7oASWVcRs1LFl51WnECMw3vag8qU0rp2sXk/s1600/2IUY-OEHMH-8C5MNBR-MAEY.png)
จากกรณีที่ก่อนหน้านี้มีคนเรียกร้องให้แอ๊ด คาราบาว เปลี่ยนชื่อเพลงฆาตกรเต่างอย ล่าสุดเฟสบุ๊คที่ชื่อAdd Baoได้ออกมาโพสต์ข้อความระบุว่า สืบเนื่องมาจากเพลง ฆาตกรเต่างอย ที่ผมแต่งขึ้นมาเพื่อมอบให้พี่แต้ม พลตำรวจตรี วิชัย สังข์ประไพ เป็นของขวัญปีใหม่ แต่แล้วก็มีเสียงทัดทานจากชาวเต่างอยว่าอยากให้เปลี่ยนชื่อเพลง เพราะมันทำให้เสียชื่อเสียง ผมจึงประกาศมาในที่นี้ว่าขอเปลี่ยนชื่อเป็น ฆาตกรเต่านินจา โปรดรับทราบโดยทั่วถึงกันนะครับพี่น้อง
โพสต์ดังกล่าว
ยอมเปลี่ยนชื่อแล้ว
เรียบเรียง สยามนิวส์