![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgr5Ht_1bES08lvq9AZCXiYvQvOFd9ytIJS5t8r5Xtg6qadyw9qvehCQGynbAIfLWpOJeyz10FCoG4O8G7alP4-GSoX_FzkEluPqUl8hUQz5Y84kdIb8CqFuQxwE7MwSNTYoAbrVJxruuQuR3DeqA30ip0W1l_Sk9O6OC6BLFUr9sjJ0bMFjF7VKKuPNQ0/s1600/2JUB-09XYS-13KYOXM-7H7X.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgr5Ht_1bES08lvq9AZCXiYvQvOFd9ytIJS5t8r5Xtg6qadyw9qvehCQGynbAIfLWpOJeyz10FCoG4O8G7alP4-GSoX_FzkEluPqUl8hUQz5Y84kdIb8CqFuQxwE7MwSNTYoAbrVJxruuQuR3DeqA30ip0W1l_Sk9O6OC6BLFUr9sjJ0bMFjF7VKKuPNQ0/s1600/2JUB-09XYS-13KYOXM-7H7X.jpeg)
เมื่อเวลา 07.10 น. วันที่ 22 ม.ค.2567 เกิดอุบัติเหตุรถตู้รับส่งนักเรียนเรียนชนท้ายรถตัดอ้อย บนถนนทางหลวงหมายเลข 3086 หนองปรือ-บ่อพลอย ต.หลุมรัง อ.บ่อพลอย จ.กาญจนบุรี เจ้าหน้าที่มูลนิธิพิทักษ์กาญจน์จุดหนองปรือ จุดหนองปลาไหล และสมาคมกู้ภัยบ่อพลอยร่วมใจจึงรุดไปตรวจสอบ
ที่เกิดเหตุพบรถตู้รับส่งนักเรียน ยี่ห้อโตโยต้า ทะเบียน ฮต1699 กรุงเทพฯ สภาพพุ่งชนท้ายรถตัดอ้อยอย่างแรง ทำให้คนขับและนักเรียนบาดเจ็บ 10 ราย โดยพบว่ามี 2 ราย อาการสาหัสติดอยู่ภายในรถ เจ้าหน้าที่ต้องใช้เครื่องตัดถ่างนำร่างออกมา ส่งโรงพยาบาลบ่อพลอย
เรียบเรียง มุมข่าว