![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjP2EVPMqTqVCfaToVSIZIZCg8ShAdB6afuJW8JIv6CKURdNMvdBRxO0LBd5zckMXz3tQuvXIF04PS7jVoxeOi2c1l-vRla8ceD2xjmFMpxuTFakpnUVB10q_qgklwLgyOI5KZPtxPRJdLBb7K2n8LRuG94GrjKhX42PLzPDHMIru33vwHXIlOtr2xDmELH/s1600/2PER-FQ74Y-QKHPDND-QBWM.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjP2EVPMqTqVCfaToVSIZIZCg8ShAdB6afuJW8JIv6CKURdNMvdBRxO0LBd5zckMXz3tQuvXIF04PS7jVoxeOi2c1l-vRla8ceD2xjmFMpxuTFakpnUVB10q_qgklwLgyOI5KZPtxPRJdLBb7K2n8LRuG94GrjKhX42PLzPDHMIru33vwHXIlOtr2xDmELH/s1600/2PER-FQ74Y-QKHPDND-QBWM.jpeg)
เรียกได้ว่าทำเอาหลายๆคนนั่งไม่ติด หลังหมอดูชื่อดังอย่าง ซินแส เป็นหนึ่ง วงษ์ภูดร ได้เปิด 2 ปีนักษัตร ที่ต้องระวัง 2 เดือนสุดท้ายของปี พูดไม่คิด ชีวิตอาจพัง ต้องมีสติ ไม่ประมาท อาจเกิดการทะเลาะวิวาท เป็นเรื่องเป็นราวจนต้องขอขมา ทำให้เกิดคำว่า ทำไมก่อนทำก่อนพูดถึงไม่คิด ช่วงสิ้นปี ต้องระวังคำพูดไว้ได้แก่
เถาะ มีนิสัยบอบบางทางอารมณ์ มะโรง มีความเป็นผู้นำ