![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjbEUXzpDfOq-tNbIHKtK_oiy1HOzs2glRd-rCvHVxc4P_X-eR6UKb5b8kYuo4p9ckj25ZL3Jv84soVlfJvZkUWrmRVnH4GjL6sg-iISJcpYJ4tZOrFZ_XTW_XLzqb1Uzuhz2BdL3GtpvknBFnS08ORFUSRvpNi7QP_zQuFzzzjGppOcE_ClYRDe0lFA_vO/s1600/1.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjbEUXzpDfOq-tNbIHKtK_oiy1HOzs2glRd-rCvHVxc4P_X-eR6UKb5b8kYuo4p9ckj25ZL3Jv84soVlfJvZkUWrmRVnH4GjL6sg-iISJcpYJ4tZOrFZ_XTW_XLzqb1Uzuhz2BdL3GtpvknBFnS08ORFUSRvpNi7QP_zQuFzzzjGppOcE_ClYRDe0lFA_vO/s1600/1.jpg)
ล่าสุด ‘คุณปู่ไพวงษ์’ โพสต์รูปคู่ ‘น้องปีใหม่’ เขียนซึ้งถึงหลานทำน้ำตาแทบซึม
อบอุ่นน่ารักมากเลยเมื่อล่าสุดปู่ไพวงษ์เตชะณรงค์ ได้โพสต์ภาพคู่กับหลานสาวคนสวย น้องปีใหม่ลูกสาวของนางเอกแอฟ ทักษอรและอดีตสามี สงกรานต์ เตชะณรงค์ เป็นภาพจากงานศพคุณตาน้องปีใหม่ และงานนี้ครอบครัวเตชะณรงค์ก็เดินทางมาร่วมงานสวดพระอภิธรรมด้วย
พร้อมแคปชั่นว่า ‘ คุณตาเป็นทางช้างเผือกอยู่บนฟ้า ปู่จะเป็นtaxiให้ปีใหม่อยู่ทางนี้ สบาย สบาย ‘ขณะที่ แม่แอฟ ก็ได้เข้ามาคอมเมนต์ใต้โพสต์ดังกล่าวด้วยว่า ‘ขอบพระคุณค่ะคุณปู่ ด้วยรักและเคารพค่ะ ‘ครอบครัวยังไงก็คือครอบครัว ไม่ทอดทิ้งกันแม้ว่าจะเจอเหตุการณ์อะไรก็ตาม