![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgxJ2qq7DiuGXEOlQBtdptoS2nJqp9m6xu1ZsEMAYrbQGPbA8tjn4wbAXudftJnXWvUdqicoNs7fhTQ3D_uDvVLr-dYXhKFfCcWnoccRVYzc3B4Uha3ofd5fuANO01kr7v09HVXVuiZTkmJY93mSsrB556mRdvqE0VaOZJxpHoLZABP810EuBP63CW1_-I/s1600/2IAF-CBOKV-UVX0DBW-STGH.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgxJ2qq7DiuGXEOlQBtdptoS2nJqp9m6xu1ZsEMAYrbQGPbA8tjn4wbAXudftJnXWvUdqicoNs7fhTQ3D_uDvVLr-dYXhKFfCcWnoccRVYzc3B4Uha3ofd5fuANO01kr7v09HVXVuiZTkmJY93mSsrB556mRdvqE0VaOZJxpHoLZABP810EuBP63CW1_-I/s1600/2IAF-CBOKV-UVX0DBW-STGH.jpeg)
จากกรณีที่ก่อนหน้านี้นักแสดงสาวอารมณ์ดี เป็กกี้ ศรีธัญญา ได้ออกมาประกาศยุติความสัมพันธ์กับสามีเด็ก ฐากูร ตะเภาพงษ์ ซึ่งทำเอาหลายคนช็อกเพราะทั้งคู่ดูรักกันมาก
ล่าสุด ฐากูร ก็ได้เคลื่อนไหว โดยได้ออกมาโพสต์ภาพข้อความประกาศว่า โสดค้าบบบ พร้อมระบุข้อความว่า ฐากูร ขออนุญาตใช้พื้นที่ตรงนี้ เพื่อแจ้งข่าวนะคะ ฐากูรและเป็กกี้ เราได้ตกลงตัดสินใจจบความสัมพันธ์กันมาซักระยะหนึ่งแล้ว ทั้งนี้เราทั้งคู่ขออนุญาตไม่ให้สัมภาษณ์สื่อใดๆ นะครับ กราบขออภัยไว้ ณ ตรงนี้ด้วยคับ
ขอบคุณทุกท่านที่เข้าใจและให้กำลังใจมากครับ ผมเองก็เป็นฐากูรคนเดิม ใครที่ยังเห็นผมสามารถทำงานอะไรได้ สามารถติดต่อผมได้ตลอดนะครับ ยินดีรับใช้ครับ ขอบคุณครับ 093-437-8568 ฐากูร ว่างมากครับ
คุณเป็กกี้ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดใดกับผมอีกแล้ว ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่าง ขอโทษที่ปีนี้เราไม่ได้Countdownด้วยกัน รักเหมือนเดิม จึงเรียนมาเพื่อทราบขอบคุณคับ
หลังจากที่ได้โพสต์ข้อความดังกล่าวออกไป ต่างมีชาวเน็ตเข้ามาแสดงความคิดเห็นกันเป็นจำนวนมาก อาทิ กอดนะ, ส่งกำลังใจให้ทั้งสองคนนะคับ, เป็นกำลังใจให้นะครับ, เป็นกำลังใจให้นะครับพี่ และอื่นๆอีกมากมาย
เรียบเรียง สยามนิวส์