![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjaCO76qEWewLjX8x2qdIDiubPzVfjF7cCcgkhQ8fTEl46AE7A2OynzJMb1uIPx75gN-SmR2WpwQA5Q-kMCY0PqQVRcKI39vGutaWc4zLb9peUlDbMzxJhyc8909WKt7nkpUwgm_q81mKuGrn493fvwWYs__bIO-yyu0_Aw7hFgAEwhZgC_SDNwqujHud0/s1600/2QZI-TZNUL-JKJSD4N-E2I4.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjaCO76qEWewLjX8x2qdIDiubPzVfjF7cCcgkhQ8fTEl46AE7A2OynzJMb1uIPx75gN-SmR2WpwQA5Q-kMCY0PqQVRcKI39vGutaWc4zLb9peUlDbMzxJhyc8909WKt7nkpUwgm_q81mKuGrn493fvwWYs__bIO-yyu0_Aw7hFgAEwhZgC_SDNwqujHud0/s1600/2QZI-TZNUL-JKJSD4N-E2I4.jpeg)
เรียกได้ว่าสายมูจากทั่วสารทิศต่างเดินทางมากราบไหว้สำหรับ ท้าวเวสสุวรรณ วัดดอนใหญ่ ต.ลำลูกกา อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี หลังมีผู้โชคดีได้ขอโชคขอลาภและได้รับโชคก้อนใหญ่ ล่าสุดนางลำดวน ชาวบ้านคลองเก้าพร้อมครอบครัว นำหมูปิ้ง 10 กิโลกรัม ลูกชิ้นทอด 30 กิโลกรัม น้ำ 29 แพ็ค ข้าวสาร 20 ถุง นำมาออกโรงทาน หลังได้โชคลาภหลายแสนบาทและหน้าที่การงาน
โดยนางลำดวน ได้เล่าให้ฟังว่า ครอบครัวตนเองนับถือท้าวเวสสุวรรณวัดดอนใหญ่กันทั้งครอบครัว ตั้งแต่เดินทางมามูกับท้าวเวสสุวรรณที่วัดดอนใหญ่แห่งนี้ ก็จะได้โชคลาภมาแล้วหลายแสนบาท และยังได้งานต่อเนื่องตลอดทั้งปี
จึงได้นำอาหารมาเปิดโรงทาน อีกทั้งเรื่องประหลาดใจที่ตนเชื่อว่าท้าวเวสสุวรรณให้โชคอย่างแน่นอน โดยตนตั้งจิตอธิษฐานขอให้จับได้เลข 39 ปรากฏว่าตนเองจับเลขในไหปิงปองได้เลข 239 สร้างความแปลกประหลาดใจเป็นอย่างมาก
เรียบเรียง มุมข่าว