![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhVQx83_4gjkvptGL4d7_dGLSHpdic6n2Cb344F5yWgoFhQirzK0vEszyPvCI5pVeerbYTGzq4PbPPIHTknYGFDRkl7f7F-D1JciZTD2Rt18DoX3NzkWzh22u8i0SQYJSg2zDChasMVaqRseLoiqrDJfBJsI5dn1hXwiUtitjS-aKlasi1jnHibFRfs01M/s1600/2RIY-TE4QW-04FZS9E-GPLA.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhVQx83_4gjkvptGL4d7_dGLSHpdic6n2Cb344F5yWgoFhQirzK0vEszyPvCI5pVeerbYTGzq4PbPPIHTknYGFDRkl7f7F-D1JciZTD2Rt18DoX3NzkWzh22u8i0SQYJSg2zDChasMVaqRseLoiqrDJfBJsI5dn1hXwiUtitjS-aKlasi1jnHibFRfs01M/s1600/2RIY-TE4QW-04FZS9E-GPLA.jpeg)
เรียกได้ว่าเป็นที่ฮือฮาในโลกออนไลน์ หลังจากที่ทางโรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี ได้โพสต์ข้อความแสดงความยินดีกับ น.ส.จิดาภา ชั้น ม.5 ซึ่งเป็นผู้โชคดีได้รับรางวัลใหญ่จากการจับสลากวันคริสต์มาส 2023 ที่ผ่านมา ได้รางวัลเป็นรถเก๋ง EV รุ่น Neta V ป้ายแดงไปเลย 1 คัน โดยระบุข้อความเอาไว้ว่า ขอแสดงความยินดีกับ น.ส.จิดาภา ชั้น ม.5 ที่ได้รับรางวัลที่ 1 รถยนต์ไฟฟ้า NETA V 2023 จากการร่วมส่งสลากชิงรางวัลสลากคริสต์มาสให้โชค 2023
โพสต์ดังกล่าว
เรียบเรียงโดย mumkhao