![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgCOXkCxabRWv-IL6kbkMFXvlzhEjze1qM2HzRah1nmeyPwhj14qY4Xq4BA_k_JOn7j2fDtKmzFuEUl9NDzLqIvt9Gr-1ASKXQq5yPT7qTK4CCwuXxVhaoI3H1xsgqj-RGHuuXxRXipQJrAH5815AOlPCwyZyJj6sCqcYZ9nFCVylBi9nMNTi7hBYqq4Vw/s1600/1.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgCOXkCxabRWv-IL6kbkMFXvlzhEjze1qM2HzRah1nmeyPwhj14qY4Xq4BA_k_JOn7j2fDtKmzFuEUl9NDzLqIvt9Gr-1ASKXQq5yPT7qTK4CCwuXxVhaoI3H1xsgqj-RGHuuXxRXipQJrAH5815AOlPCwyZyJj6sCqcYZ9nFCVylBi9nMNTi7hBYqq4Vw/s1600/1.jpg)
เรียกได้ว่าเป็นเรื่องราวที่กำลังดราม่าหนักในโลกโซเชียล หลังเพจเจ๊มอย 108 ได้ออกมาโพสต์ประเด็น หลังที่ผ่านมาเมื่อวันที่ 1 มกราคม เป็นวันเกิดของปีใหม่ แต่กลับไร้เงา สงกรานต์ เตชะณรงค์ ไปอวยพรวันเกิดลูกสาว โดยเพจเจ๊มอย ได้ระบุข้อความว่า ปีใหม่แล้ว เมิงก็อ่อนโยนกับพี่สงกูบ้าง นี่ขนาดฮียังไม่เปิดตัว น้อง ม. นะ เอ็นดู!! #อิพิมเมียพี่สง
ท่ามกลางโซเชียลเข้ามาคอมเมนต์กันสนั่น ทัวร์ลง อาทิเช่น ทำหน้าที่พ่อบ้างหรือเปล่าสงกรานต์ งานวันเกิดลูกสาวก็ไม่คิดจะอวยพรให้ลูกบ้างเลย เป็นพ่อที่แย่มากซึ่งก็ได้มีคอมเมนต์เข้ามาปกป้องว่า อาจจะอวยพรกันแล้ว แต่ไม่ได้ออกสื่อหรือเปล่า