![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjjYuQm5rj-eUZdsWau15Hno3-KC7GUv5nG9CLYemaXfFWYdHdg4F-YZXgSFEwxcioaVG88mFCTW-PByHWVwnAt1u28k79XfV9XxEkk_ZZSpcnLRpJ53fQMA7mEmGJPUgmTFtKaGIvBx3kS6ciFdV3zRR-LeNlsGmlkwiE3QcRfp-qnRCeRhLlaba9-zAM/s1600/2DHO-WESY8-UHAKSQX-MWOQ.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjjYuQm5rj-eUZdsWau15Hno3-KC7GUv5nG9CLYemaXfFWYdHdg4F-YZXgSFEwxcioaVG88mFCTW-PByHWVwnAt1u28k79XfV9XxEkk_ZZSpcnLRpJ53fQMA7mEmGJPUgmTFtKaGIvBx3kS6ciFdV3zRR-LeNlsGmlkwiE3QcRfp-qnRCeRhLlaba9-zAM/s1600/2DHO-WESY8-UHAKSQX-MWOQ.jpeg)
วันที่ 6 มกราคม 2567 เกิดอุบัติเหตุบนถนนสาย พัทลุง - ตรัง ท้องที่ หมู่ 3 ตำบลนาท่อม อำเภอเมือง จังหวัดพัทลุง ที่เกิดเหตุพบรถยนต์กระบะยี่ห้อยี่ห้อมิตซูบิชิ สีขาวสี่ประตู หมายเลขทะเบียน กง 9768 จังหวัดตรัง อยู่ในสภาพพลิกคว่ำตะแคงข้างอยู่กลางถนน โดยมี นายณัฐพล อายุ 30 ปี เป็นผู้ขับขี่ ซึ่งไม่ได้รับบาดเจ็บแต่อย่างใด และในที่เกิดเหตุมีเสาไฟฟ้าแรงสูง หนึ่งต้นล้มหักขาดสองท่อน เจ้าหน้าที่การไฟฟ้าเร่งเข้ามาตัดกระแสไฟ กระแสไฟฟ้าดับเป็นบริเวณกว้างหลายหมู่บ้าน
เบื้องต้นในการเกิดอุบัติเหตุเนื่องจากนายณัฐพล กำลังขับขี่ มุ่งหน้ากลับบ้านที่จังหวัดตรัง เมื่อมาถึงช่วงเกิดเหตุเกิดวูบ หลับในทำให้รถเสียหลักพุ่งชนเสาไฟฟ้า ก่อนไถลพลิกคว่ำตะแคงข้างอยู่กลางถนนซึ่งมีชาวบ้านที่ผ่านทางวิ่งเข้ามาช่วยเหลือนำตัวออกจากรถ ซึ่งมีทรัพย์สินได้รับความเสียหายส่วนตัวเองได้รับบาดเจ็บแต่อย่างใด
โดยนายณัฐพล คนขับขี่รถที่ประสบอุบัติเหตุ บอกว่าตน ห้อยพระหลวงพ่อท่านคล้าย วัดช้างให้ จังหวัดปัตตานี ว่ากันว่าช่วยปกปักรักษาคุ้มครอง ให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากอุบัติเหตุ ซึ่งเป็นความเชื่อของบุคคล ที่เคารพนับถือและเชื่อมั่นในพุทธคุณ
เรียบเรียง มุมข่าว