![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh2VaR7iXMHuHrb-UBtCy_Ax6OR9PfZCki2FYe74cPZkcTrf-SUwGt7gxqutXNFDpWISlRzKzQ4lieqTf7VL180ZCY5gU0EmQqD4VkJrTzsbnanJePW8P605L2rZvqF4qTUuahVx_E2EW5HGwpAHv79oP43pY-5tBVuzq56owgtRftW6vVDH8IOxzIHHH4/s1600/2ANQ-UW2M3-0NBMQTZ-JMSM.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh2VaR7iXMHuHrb-UBtCy_Ax6OR9PfZCki2FYe74cPZkcTrf-SUwGt7gxqutXNFDpWISlRzKzQ4lieqTf7VL180ZCY5gU0EmQqD4VkJrTzsbnanJePW8P605L2rZvqF4qTUuahVx_E2EW5HGwpAHv79oP43pY-5tBVuzq56owgtRftW6vVDH8IOxzIHHH4/s1600/2ANQ-UW2M3-0NBMQTZ-JMSM.jpeg)
หลังจากที่เมื่อวานนี้ (23 ธ.ค. 2566) พล.ต.ท.เรวัช กลิ่นเกษร อดีตผู้บัญชาการตำรวจปราบปรามยาเสพติด ได้ไลฟ์ผ่านช่องยูทูบระบุว่า ได้ไปแจ้งความต่อพนักงานสอบสวน สภ.เมืองกาญจนบุรี ห้ดำเนินคดีกับ นายอนุชิต (ขอสงวนนามสกุล) ในความผิดฐานหมิ่นประมาทผู้อื่นโดยการโฆษณา และนำเข้าสู่ระบบคอมพิวเตอร์ พร้อมกับลั่นแรงว่า ทำอะไรให้มีความยั้งคิดบ้าง ว่าอะไรถูก อะไรผิด ผมไม่ใช่เพื่อนเล่นคุณนะ ผมไม่ได้ไปว่าใครดี ใครเลว จะได้รู้บ้างไอ้หนู อย่าทะลึ่ง
จากนั้น เมื่อวานนี้ (24 ธ.ค. 2566) เพจเฟซบุ๊กDrama-addictได้มีการโพสต์ข้อความอัปเดตเกี่ยวกับเรื่องนี้ว่า คู่กรณีท่านเรวัช ประกาศยุติการทำคลิป และการทำโซเชียลทุกช่องทาง แถมยังมาอัปเดตเพิ่มเติมอีกด้วยว่า ท่านเรวัช ฟ้องยูทูปเบอร์แฟนคลับลุงพล ที่แม่งปากดีเหลือเกิน เป็นของขวัญวันคริสมาสต์เพิ่มอีก ประมาณ 3 - 4 คน ถึงอยู่ ตปท ก็ไม่รอด โดยฟ้องทั้งแพ่งและอาญา แต่เอาอาญาก่อน
เท่านั้นยังไม่พอ เพจเฟซบุ๊กดาวแปดแฉกยังได้ออกมาโพสต์อีกว่า ท่านเรวัช ประกาศชัดถึงคู่กรณี #ผมไม่ต้องการเงินจากคุณผมต้องการให้ศาลลงโทษคุณ ตลอดชีวิตผมไม่เคยแจ้งความใคร คุณคือคนแรกและจะมีคนต่อไปอยู่ไกลไม่เป็นไรเหยียบแผ่นดินไทยเมื่อไหร่เจอกัน
ขอบคุณ เฟซบุ๊กDrama-addict,ดาวแปดแฉก
เรียบเรียง siamnews